Bộ chia quang 1×32 lắp Box SC/APC , UPC

750.000 679.000

-9%

Bộ chia PLC Box lắp sẵn Adapter SC/APC, UPC
1×2 giá 176.000đ
1×4 giá 228.000đ
1×8 giá 339.000đ
1×16 giá 489.000đ
1×32 giá 679.000đ

Số lượng:

Bộ chia quang 1×32 lắp Box – Splitter quang 32 đầu ra full hộp

Bộ chia quang 1×32 lắp Box được lắp rất gọn gàng và khoa học trong hộp đấu nối chuyên dụng vô cùng chắc chắn, bền đẹp (loại box sử dụng trong nhà, chuẩn 19 inch lắp tủ rack và ngoài trời). Có chức năng và cấu tạo tương tự như của bộ chia tách quang thông thường.

Giới thiệu chung về bộ chia quang 1 ra 32 – Splitter 1×32 full box

Bộ chia quang được sử dụng phổ biến trong các hạ tầng mạng, hệ thống mạng thụ động EPON, GPON, là thiết bị chia tách và kết nối các thiết bị đầu cuối của hệ thống mạng.

Bộ chia tách quang thiết kế có cấu trúc module, kích thước nhỏ gọn. Các đầu/vào ra được gắn sẵn dây nối quang đơn mốt, dạng ống đệm chặt, đáp ứng tiêu chuẩn ITU-G.652D, đường kính 0,9mm và được gắn sẵn các đầu nối connector loại SC/UPC hay FC/UPC hoặc LC…tùy theo yêu cầu của khách hàng.

Hộp bộ chia quang Splitter 1×32 bao gồm 01 module splitter 1×32/64, module lõi được sản xuất dựa trên công nghệ mạch Planar LightWave (Planar Lightwave Circuit), có độ chính xác cao. Bộ Splitter cho phép chia một đầu vào quang học thành nhiều đầu ra quang đồng nhất , với hiệu suất quang học cao, tính ổn định và độ tin cậy cao đáp ứng các yêu cầu ứng dụng khác nhau. Phần lõi của bộ chia quang là thiết bị chia có cấu trúc “Blockness module”, nhỏ gọn, tất cả gắn trong vỏ nhựa hoặc vỏ sắt.

Bộ chia quang 1×32 lắp Box – Bộ chia Splitter trong hộp ODF lắp tủ rack

Toàn bộ module splitter được đặt trong hộp có khóa bảo vệ. Vỏ hộp bộ chia quang 1 ra 32 được làm bằng thép độ dày 1,2mm sơn tĩnh điện.
Hộp được thiết kế với độ chính xác cao, mẫu mã đẹp, đảm bảo độ kín khít, cách ly tốt với môi trường bên ngoài, chống lại sự xâm nhập của côn trùng, bụi bẩn.
Hộp chia quang cung cấp các khay hàn nối sợi quang, dây nối quang và ống co nhiệt.
Dung lượng mỗi khay hàn là 12 mối hàn nhiệt, panel gắn adapter chuẩn SC/LC/FC để đấu nối cáp quang vào/ra với các cổng đấu nối của splitter.
Các adapter để gắn connerctor quang được bố trí theo trục đứng, thuận tiện cho việc tháo lắp, tránh sự bức xạ trực tiếp của tín hiệu quang vào người thao tác.
Các đầu connector và các adapter được đánh số rõ ràng, dễ quan sát.
Hộp chứa bộ chia quang Splitter 1 ra 32 có các robin quấn dây quang với các kết cấu kẹp dây gia cường, thít giữ sợi quang, đảm bảo bán kính uốn cong của các sợi quang ≥ 30mm.

bộ chia quang 1x32

Đặc điểm và thông số kĩ thuật của bộ chia quang 1×32 lắp Box

– Suy hao tiếp xúc thấp ( Low insertion loss)
– Suy hao phản xạ cao( Return loss)
– Độ đồng nhất suy hao xen giữa các cổng cao( Uniformity)
– Directivity cao.
– Chênh lệch suy hao tối đa thấp ( Low PDL -Polarization-Dependent Loss )
– Dải bước sóng hoạt động rộng
– Dải nhiệt độ hoạt động rộng
– Độ tin cậy và độ bền cao
– Tuân thủ theo chuẩn Telcordia GR-1221& Telcordia GR-326 ( Telordia Compliance)
– Tuân thủ theo tiêu chuẩn RoSH
– Kích thước nhỏ gọn, lắp đặt dễ dàng.
Thông số kỹ thuật của bộ chia quang Splitter 1×32 lắp box
– Bước sóng hoạt động: 1260nm ~ 1650nm
– Đầu kết nối: ( input: SC/APC connector – output: SC/APC connector)
– Chiều dài sợi quang: input: 1m, output: 1m
– Lực kéo căng: < 50N, Lực nghiền náy: <550N
– Màu sắc đầu nối: màu xanh nhạt.
– Tiêu chuẩn fiber: G.657A, đường kính sợi quang 0.9mm
– Nhiệt độ sử dụng: -40 ~ +80 oC
– Suy hao cho phép: 16.6 dB, Max: 17.2 dB
– PDL ( Max.): 1.5 dB, TDL ( Max.): 0.3 dB
– Phản hồi: > 55/50 dB